กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์

Discuz! Board

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 304|ตอบกลับ: 0

ระบบ Profession (ตอนที่ 4)

[คัดลอกลิงก์]

26

36

311

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
311
ระบบ Profession (ตอนที่ 4)

มาเริ่มขุดแร่ , ทำของกันครับ (Crafting)
1.เริ่มแรกให้เราพิม @npc แล้วเลือกที่ warp all --->  Town maps  ---> แล้วเลือกที่เมือง Ardentmill ดังภาพนะครับ

2.จากนั้นให้ลงไป ด้านล่างทางขวามือ เพื่อเลือกสายอาชีพที่ต้องการจะเป็น มีขุดหาแร่ เพื่อไปทำอาวุธชุดเครื่องประดับ กับ ขุดหาสมุนไพร เพื่อไปทำน้ำยา หรือหินต่างๆ เดี๋ยวจะอธิบายเพิ่มเติมต่อไป

3.สมมุติว่าผมจะเรียน Mining (ขุดแร่) นะครับ ผมก็จะคุยกับ Cole ---> แล้วเลือก Learn/Unlearn Mining.

4.เสร็จแล้วจะได้ขวานขุดมา 1 อัน เราจะสวมใส่ไม่ได้นะครับ ต้องตั้งเป็นคีย์ สำหรับใช้ขวาน ดังภาพนะครับ

5.จากนั้นเราจะไปรับเควสแรกกันเลยนะครับ ให้คุยกับ Cole อีกครั้งเพื่อรับเควสดังภาพ

6.เมื่อคุยเสร็จแล้ว เราจะไปขุดแร่ครั้งแรกกันโดยการเข้าวาปทางขวามือดังภาพนะครับ

7.เมื่อเจอหินแร่เป้าหมายแล้ว ให้ทำการกดปุ่มขุดที่ ตามข้อที่ 4 ที่เราได้ติดตั้งคีย์ลัดกันไว้นะครับ

8.เมื่อเราเก็บ Faded Silver Ore มาแล้ว ทีนี้เราจะอัดให้เป็นก้อน Faded Silver ตามเควสนะครับ แต่เราต้องมีแม่พิมพ์ก่อน

ให้กลับไปยังแผนที่เดิม > ให้ไปซื้อที่ NPC Nack (ซึ่งอยู่ข้างบนของแผนที่นะครับ) แล้วซื้อแม่พิมพ์ดังภาพ มา 1 อัน

9.เราจะมาเริ่ม Craft กันแล้วนะครับ, ให้คลิกที่บริเวณสี่เหลี่ยมสีแดงดังภาพ

10.จะปรากฏหน้าต่างดังภาพ ทางเมนูด้านซ้ายมือให้เลือก Faded Silver ดังภาพ จากนั้นให้กด Craft ดังภาพ

11.Craft แร่ด้วยตัวเองชิ้นแรกครับ

12.จากนั้นให้ไปคุยกับ NPC Cole เพื่อส่งเควส แล้วก็จะได้กระเป๋าเก็บแร่มาอีก 4 ช่องครับเป็นอันจบเควส

ต่อไปจะเป็นการ Craft อาวุธ เครื่องประดับ และของสวมใส่กันนะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|IceZaMS Inc.

GMT+7, 2017-3-27 11:41 , Processed in 0.039717 second(s), 21 queries .